Diễn đàn tạp chí truyện tranh BreakFree
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn tạp chí truyện tranh online BreakFree

Trang chủ BFMTrang chủ BFM  Trang ChínhTrang Chính  Club DeviantartClub Deviantart  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

BFM số 1.

Go down 
chinhy-sou
Jo
BANP
Ichifan
greatufo
Huyet Phung
Bloodshed
Bạch Phụng
Doraeminemon
YukiOkawa
Can Tiểu Hy
Yum cute
Gờ
T.A
Keishizu
ScarletV
20 posters
Chuyển đến trang : 1, 2  Next
Tác giảThông điệp
ScarletV
Admin
ScarletV

BFM số 1. Empty
Bài gửiTiêu đề: BFM số 1.   BFM số 1. Icon_minitimeMon Jul 27, 2009 2:06 pm

BFM số 1. A1

BREAKFREE VOL.1!!!

*ra 10h ngày 27. 07.2009*

Hãy vào mục DOWNLOAD để down load ngay cho nóng nào !!

Độc giả thân mến,

Cũng như nhiều sự khởi đầu khác, khi mới tập tễnh biết đi thì không thể nào tránh khỏi vấp ngã bao lần. Khi lập ra tạp chí này chúng tôi đã biết trước sẽ không tránh khỏi dư luận, khen có, chê có, tán thưởng có, phê phán có. Nhưng cho dù có là gì đi chăng nữa thì chúng tôi, những họa sĩ không chuyên đã sinh ra BreakFree, cũng luôn mong muốn đứa con của mình không ngừng tự giác vực dậy để tiếp tục bước đi trên con đường phía trước.
Vì thế, mọi đóng góp của các bạn, cho dù là khen hay chê, cũng đều sẽ được BBT đón nhận, tiếp thu và cân nhắc một cách cẩn thận để góp phần khiến BreakFree ngày cáng khôn lớn. Hãy cảm nhận BreakFree Vol.1 dưới góc độ người đọc của các bạn và cho chúng tôi những phản hồi chân thật nhất, từ nội dung cho đến hình thức.

Ban biên tập chân thành cảm ơn độc giả BreakFree.

http://forum.breakfreemagazine.com
Keishizu

BFM số 1. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: BFM số 1.   BFM số 1. Icon_minitimeMon Jul 27, 2009 10:13 pm

Ây da, ko biết nhận xét gì nhiều, nhưng em nghĩ bìa trước và sau cho dính với nhau luôn :) rồi cái khổ logo ở fần gáy vừa vừa tí ^^
T.A

BFM số 1. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: BFM số 1.   BFM số 1. Icon_minitimeTue Jul 28, 2009 9:18 am

vừa xem lại BFM lần 2 ! cover ok wá rồi chỉ có mấy tựa truỵên cần trau chuốt chút nữa cho dễ bật vào mắt độc giả ! cái mình ko thấy thik nhất cuốn này là bài báo " Truyện tranh và kinh tế thị trường" bài viết ko nói gì chỉ là cách trình bày ko đc trau chuốt nhất là Title của bài này nhìn rất đơn điệu và không giống như title của 1 bài báo ! điểm + bự nhất cho BFM có lẽ là mục " Họ đã vẽ như thế nào " trình bày rất đẹp , tut rất rõ ràng cụ thể và rất có ít cho mấy amateur như mình :) mong BFM cứ trên đà này mà phát triển và sớm khắc phục những lỗi nhỏ của mình :)
Gờ

Gờ

BFM số 1. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: BFM số 1.   BFM số 1. Icon_minitimeTue Jul 28, 2009 12:36 pm

Tạp chí hay lắm hài hài tếu tếu, tiếp tục phát huy kì sau nhé close up ~
G sẽ vẽ 1 cái SA gửi BFM close up ~
http://mnggroup.vnbb.com
Yum cute

Yum cute

BFM số 1. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: BFM số 1.   BFM số 1. Icon_minitimeTue Jul 28, 2009 12:52 pm

Oai, không còn gì để mong đợi hơn big love
Tuy còn một vài lỗi nhỏ cần sửa nhưng số thứ nhất đã đẹp vậy rồi thì còn gì để "chém" nữa :))
Mong chờ số 2 lắm lắm nhé, cố lên!
Can Tiểu Hy

BFM số 1. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: BFM số 1.   BFM số 1. Icon_minitimeTue Jul 28, 2009 1:47 pm

Số mở đầu rất tuyệt :Dem chỉ thấy cần chú ý hơn về lỗi chính tả *trang 73 và vài trang khác mà em ko nhớ ^^"*Rất thích truyện của ss Phụng và ss scalet ^ 3^ *riêng con wantou thì khen ss Phụng vẽ ngực đẹp, ồ cái con hentai-phan-gơ đó X"D*giơ tay* xin ban tiên tập mở một phòng tranh cho dân tình ham hố ^^*hú ss Phụng: ko biết cách sử dụng icon ss ơi TToTT kick vào icon mà nó ko hiện ;^;
YukiOkawa

BFM số 1. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: BFM số 1.   BFM số 1. Icon_minitimeTue Jul 28, 2009 2:15 pm

đã đọc lần 2 ùi mà vẫn thấy mê mẩn..thật sự là rất hay big love
nhanh có số 2 bạn nhá!!! muahaa
Doraeminemon

BFM số 1. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: BFM số 1.   BFM số 1. Icon_minitimeTue Jul 28, 2009 5:45 pm

Thực sự thấy không thích nét vẽ trong các truyện lắm tu ki ~ nhưng mà dù sao cũng rất ủng hộ sự cố gắng của bạn khi làm người đi đầu trong việc tạo ra 1 tạp chí truyện tranh online.
Định request làm chân PR nhưng mà chưa hiểu phải thông báo với ai - cái bạn mình add nick trên dA thì mình lại không nhớ nick phew .Tạm thời thì cũng đang spam Y!M quảng cáo cho các bạn rồi. Hi vọng tạo được 1 làn sóng send tin như nhiều tin spam khác close up ~
thuyngan
Khách viếng thăm

BFM số 1. Empty
Bài gửiTiêu đề: cn   BFM số 1. Icon_minitimeTue Jul 28, 2009 6:26 pm

Lý kiến chủ quan thôi:
1-2cái trang tác giả của huyết phụng

Chũ hơi khó đọc(dù rất đẹp) vì cái nền sau nổi khá rõ

Dẫu biết mọi người chọn font thư pháp vì phong cách của chị í

2-cái mục tranh của bloodshed ấy

Đúng là sướng con mắt-anh chị kéo bạn í làm tiếp đi-ăn đứt cái tut của clap-san về độ điêu luyện luôn nhưng…hic…bảo bạn í chọn màu nào thông dụng re rẻ ấy- để người ta còn làm theo-chứ toàn đồ chuyên dụng như thế chỉ l=kiếm nỏi ở SG hay Hà Nội, mà độc giả thì rải khắp nước cơ mà-kiếm đâu ra??(chưa kể chuyện hầu bao-.-)có nhiều thứ lần dầu tiên em nghe đấy.huhu

3-Vô cùng cảm ơn mọi người vì cái khoảng 3 trang show tranh ấy^_^

Nhưng…làm ơn đùng cho brush vào nhiều thế hay xoay góc tranh,cứ để vuông vức nghuyên bản tăng giá trị hơn nhiều,thêm 1 cái khung đen và đề tên tranh là quá ổn

4-em xem tạp chí mới biết có tranh đăng-nếu thế-mọi người hỏi tác giả trước để họ còn quyết định tranh họ thchs nhất chứ(hay do mọi người chỉ quên em nhỉ^_^)hic

Nếu dc cho đăng tranh-em sẽ chọn bức khác cơhuhu

5-cái trang :Diễm xưa”em rất thích

-ko ngờ luôn-rất Việt cơ

Cảm động quá(hôn chị design 1 cái)là bạch phụng thì phải^_^
em cảm ơn

Được sửa bởi Bạch Phụng ngày Tue Jul 28, 2009 6:36 pm; sửa lần 1. (Reason for editing : Yêu cầu tác giả viết chữ thường, không in đâm và cỡ chữ bình thường trong toàn post, nếu lần sau còn vi phạm, mình bắt buộc xóa post của bạn)
Bạch Phụng

Bạch Phụng

BFM số 1. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: BFM số 1.   BFM số 1. Icon_minitimeTue Jul 28, 2009 6:39 pm

Hy em ~

Anh cũng ko hiểu vì sao mà em lại không xài đc icon, vì anh thì xài rất thoái mái, và thiên hạ hình như cũng giống anh ~ múa ~

đây này : muahaa Laughing haha hamer evil smile

máy của em có thù với hệ thống icon củ hành chăng ?

to all: cảm ơn tất cả mọi nhận xét của mọi người XD đây chính là động lục ( dù nghe hơi giả tạo) cho BBT làm việc

to Doraeminemon: cảm ơn bạn vì đã có lòng giúp đỡ tạp chí close up ~ thú thực là chúng mình cũng k có đủ nhân lực dể đi quảng cáo nhìu ; ; khổ ghê cơ
http://breakfreemagazine.com
Gold
Khách viếng thăm

BFM số 1. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: BFM số 1.   BFM số 1. Icon_minitimeTue Jul 28, 2009 6:47 pm

Số này thích nhất là Never Can Fly. Cơ mà vì nó là shounen-ai, và vì vẽ đẹp quá trời phew

Hình như Coffee có một trang bị thiếu thoại (trang nào thì quên rồi nosey )

Công nhận là text nhiều trang khó đọc quá... Nhất là Thiên Quốc. Không phải bố cục rối mà là truyện khá tối, chữ lại dày bored

Anyway, sẽ ủng hộ tạp chí hết mình!
ScarletV
Admin
ScarletV

BFM số 1. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: BFM số 1.   BFM số 1. Icon_minitimeTue Jul 28, 2009 7:30 pm

Keishizu đã viết:
Ây da, ko biết nhận xét gì nhiều, nhưng em nghĩ bìa trước và sau cho dính với nhau luôn :) rồi cái khổ logo ở fần gáy vừa vừa tí ^^

Cám ơn bạn đã comment^^. Nhưng dính với nhau thì sẽ không đúng trình tự đọc truyện rồi ^^".

T.A đã viết:
vừa xem lại BFM lần 2 ! cover ok wá rồi chỉ có mấy tựa truỵên cần trau chuốt chút nữa cho dễ bật vào mắt độc giả ! cái mình ko thấy thik nhất cuốn này là bài báo " Truyện tranh và kinh tế thị trường" bài viết ko nói gì chỉ là cách trình bày ko đc trau chuốt nhất là Title của bài này nhìn rất đơn điệu và không giống như title của 1 bài báo ! điểm + bự nhất cho BFM có lẽ là mục " Họ đã vẽ như thế nào " trình bày rất đẹp , tut rất rõ ràng cụ thể và rất có ít cho mấy amateur như mình :) mong BFM cứ trên đà này mà phát triển và sớm khắc phục những lỗi nhỏ của mình :)

Cám ơn bạn vì đã chân thành góp ý, tạp chí sẽ gắng khắc phục những điều bạn nêu trên ở số sau.^^

Gờ đã viết:
Tạp chí hay lắm hài hài tếu tếu, tiếp tục phát huy kì sau nhé
G sẽ vẽ 1 cái SA gửi BFM

Tạp chí sẽ chờ bạn ^^.

Yum cute đã viết:
Oai, không còn gì để mong đợi hơn
Tuy còn một vài lỗi nhỏ cần sửa nhưng số thứ nhất đã đẹp vậy rồi thì còn gì để "chém" nữa :))
Mong chờ số 2 lắm lắm nhé, cố lên!
Ban biên tập vô cùng cám ơn sự động viên của bạn.

Can Tiểu Hy đã viết:
Số mở đầu rất tuyệt :Dem chỉ thấy cần chú ý hơn về lỗi chính tả *trang 73 và vài trang khác mà em ko nhớ ^^"*Rất thích truyện của ss Phụng và ss scalet ^ 3^ *riêng con wantou thì khen ss Phụng vẽ ngực đẹp, ồ cái con hentai-phan-gơ đó X"D*giơ tay* xin ban tiên tập mở một phòng tranh cho dân tình ham hố ^^*hú ss Phụng: ko biết cách sử dụng icon ss ơi TToTT kick vào icon mà nó ko hiện ;^;

Cám ơn em ^^, về khoản ngực đẹp thì...yeah, ss đồng ý :P. Ss đã check lại khoản icon, vẫn hoạt động bt mà ;O

YukiOkawa đã viết:
đã đọc lần 2 ùi mà vẫn thấy mê mẩn..thật sự là rất hay
nhanh có số 2 bạn nhá!!!

Rất cám ơn sự ủng hộ nhiệt thành từ bạn.

Doraeminemon đã viết:
Thực sự thấy không thích nét vẽ trong các truyện lắm nhưng mà dù sao cũng rất ủng hộ sự cố gắng của bạn khi làm người đi đầu trong việc tạo ra 1 tạp chí truyện tranh online.
Định request làm chân PR nhưng mà chưa hiểu phải thông báo với ai - cái bạn mình add nick trên dA thì mình lại không nhớ nick .Tạm thời thì cũng đang spam Y!M quảng cáo cho các bạn rồi. Hi vọng tạo được 1 làn sóng send tin như nhiều tin spam khác

Cám ơn bạn vì đã chân thành góp ý cho BFM. Về phần nét vẽ thì...hoàn toàn nằm ngoài vòng kiểm soát của tạp chí ^^", vì các tác giả đều có phong cách riêng của họ. Mong rằng số tới với một số truyện mới sẽ khiến bạn hài lòng.
Về khoản cộng tác với tạp chí bạn có thể add YIM của tạp chí : breakfreemagazine và phụ trác liên lạc của chúng tôi sẽ tiếp chuyện cùng bạn.

Anonymous đã viết:
Lý kiến chủ quan thôi:

Đúng là sướng con mắt-anh chị kéo bạn í làm tiếp đi-ăn đứt cái tut của clap-san về độ điêu luyện luôn nhưng…hic…bảo bạn í chọn màu nào thông dụng re rẻ ấy- để người ta còn làm theo-chứ toàn đồ chuyên dụng như thế chỉ l=kiếm nỏi ở SG hay Hà Nội, mà độc giả thì rải khắp nước cơ mà-kiếm đâu ra??(chưa kể chuyện hầu bao-.-)có nhiều thứ lần dầu tiên em nghe đấy.huhu

3-Vô cùng cảm ơn mọi người vì cái khoảng 3 trang show tranh ấy^_^

Nhưng…làm ơn đùng cho brush vào nhiều thế hay xoay góc tranh,cứ để vuông vức nghuyên bản tăng giá trị hơn nhiều,thêm 1 cái khung đen và đề tên tranh là quá ổn

4-em xem tạp chí mới biết có tranh đăng-nếu thế-mọi người hỏi tác giả trước để họ còn quyết định tranh họ thchs nhất chứ(hay do mọi người chỉ quên em nhỉ^_^)hic

Nếu dc cho đăng tranh-em sẽ chọn bức khác cơhuhu

5-cái trang :Diễm xưa”em rất thích

-ko ngờ luôn-rất Việt cơ

Cảm động quá(hôn chị design 1 cái)là bạch phụng thì phải^_^
em cảm ơn

Cám ơn em vì đã góp ý, về những khoản trên em có thể bàn thêm với ss Fo để được chi tiết hơn nhe^^.
Bloodshed

Bloodshed

BFM số 1. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: BFM số 1.   BFM số 1. Icon_minitimeTue Jul 28, 2009 9:16 pm

Trích dẫn :

Đúng là sướng con mắt-anh chị kéo bạn í làm tiếp đi-ăn đứt cái tut của
clap-san về độ điêu luyện luôn nhưng…hic…bảo bạn í chọn màu nào thông
dụng re rẻ ấy- để người ta còn làm theo-chứ toàn đồ chuyên dụng như thế
chỉ l=kiếm nỏi ở SG hay Hà Nội, mà độc giả thì rải khắp nước cơ mà-kiếm
đâu ra??(chưa kể chuyện hầu bao-.-)có nhiều thứ lần dầu tiên em nghe
đấy.huhu

Tớ chỉ để tên những loại mà tớ dùng trong tranh thôi mà, nếu không tìm được thì có thể dùng loại khác thay thế vào, miễn sao là ấy đã có thể dùng nhuần nhuyễn Idea
http://bloodshed1992.deviantart.com/
Huyet Phung

Huyet Phung

BFM số 1. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: BFM số 1.   BFM số 1. Icon_minitimeTue Jul 28, 2009 9:52 pm

thuyngan đã viết:
Lý kiến chủ quan thôi:

cái này thì ko phải do BBT đâu, là tại chị tự chọn font chữ đấy ;___;
http://lieutuvan.deviantart.com
greatufo

greatufo

BFM số 1. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: BFM số 1.   BFM số 1. Icon_minitimeTue Jul 28, 2009 11:19 pm

cảm ơn các bạn đã góp ý ( mặc dù đến giờ thì toàn dân mình vào cảm ơn chứ k có ai góp ý thêm~ )

trang bài luận font chữ xấu vì có đứa type unicode rồi cũng không đủ nhân lực để type lại. hi vọng là sẽ có đủ nhân lực làm cái đó hơn ; ;

ôi tiếng pháp ; ;
Ichifan

BFM số 1. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: BFM số 1.   BFM số 1. Icon_minitimeWed Jul 29, 2009 11:57 am

Nói chung là báo chí và khâu kĩ thuật cũng như dàn trang, tớ không rõ lắm nên không dám nói gì nhiều. Chỉ xin có ý kiến chút về nội dung truyện như sau:

Truyện T1: tớ không rõ bạn tác giả lấy bối cảnh ở đâu khi vẽ truyện này? Nếu là cảnh sát ở Việt Nam thì sẽ không bao giờ có chuyện như vậy đâu. Dù là hư cấu nhưng tớ nghĩ thật vô lý khi:
- Cảnh sát nhuộm tóc và để tóc dài tới mức độ đó (Phương).
- Anh ta là đàn ông, vậy thì cái vụ băng ngực (ở đoạn bị móc túi) có nghĩa gì nhỉ? Chỉ để cho "ngầu" thôi chăng?
- Và cảnh sát Việt Nam theo tớ biết thì hình như chưa có mặc váy, nhất là cảnh sát hình sự.

Truyện t2: tớ không hiểu đoạn "tròng xanh Persian". Nếu có những đoạn văn lạ như thế, tớ mong tác giả chú thích ở dưới mấy chữ. Cảm giác truyện không thật, cũng có vài chi tiết hơi bị vô lý nữa nhưng vì truyện ngắn quá nên không xác định được.

Truyện t3: cướp dâu
Ttớ yêu nhất truyện này đó. Cười chảy nước mắt luôn. Vẽ đẹp miễn chê nhưng đúng là tiếng Việt mình nhỉ, nói ngọng phát là đi đời lun. Mong bạn có những truyện như này hơn nữa. Nhưng trang tác giả đừng chào kiểu Nhật nhé, mình người Việt mà. Nếu được là BTV thực sự thì tớ thích làm BTV của bạn.

Truyện t4:never can fly
Tớ vô cùng thích nét vẽ phông của truyện này. Logic cũng tốt nữa. Tuy nhiên khi đọc nó thì tớ cảm thấy như đang đọc manga vậy - không có sự khác biệt.

Truyện t5:thiên quốc.
Nếu truyện này được xuất bản thì kiểu gì cũng mua. Nhất định thế. Logic và nhân vật của bạn tốt đấy, xây dựng nhiều nhân vật như thế mà không bị loạn, xịn thật.

Truyện T6: cô bé cao kều.
Thấy vừa lạ vừa quen như gặp ở đâu đó rồi.

Truyện T7: Coffee
Cái này hay. Tớ cũng thích nhạc Trịnh nữa. Nội dung vừa đủ cho một oneshot. Cảm giác khá dễ chịu.
BANP

BANP

BFM số 1. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: BFM số 1.   BFM số 1. Icon_minitimeWed Jul 29, 2009 6:43 pm

Mình lanh chanh trả lời bạn Ichifan 1 số vấn đề được không ta ^^

Về truyện thứ 1: (phần này có lẽ anh Phụng tự giải thích hay hơn, anh í đỡ đòn tốt hơn mình nhiều) muahaa

Truyện thứ 2:
Trích dẫn :
tớ không hiểu đoạn "tròng xanh Persian". Nếu có những đoạn văn lạ như thế, tớ mong tác giả chú thích ở dưới mấy chữ.

Câu: "Bảo vệ đôi tròng sâu màu xanh persian của em" thì nghĩa là: bảo vệ đôi tròng mắt màu xanh persian sâu thẳm của cậu bé. "Đoạn văn lạ" theo bạn nói là "lạ" về ngữ pháp hay về từ?
Nếu là về màu xanh persian, thì đơn giản chỉ là tên gọi 1 loại màu xanh thôi.
Bạn có thể tìm trên mạng các thông tin về màu xanh này rất dễ dàng.

Trong truyện Eyes, màu persian có 1 ý nghĩa rất đặc biệt và là 1 yếu tố nối liền xuyên suốt tác phẩm. Vì nhân vật chính, anh Moon Hee...à, anh Văn Hi Tuấn là họa sĩ, nên cảm nhận về màu sắc rất quan trọng với anh ấy. Không phải ngẫu nhiên mà anh bị ấn tượng với sắc màu đó đâu. Nên trong Eyes, việc giữ lại từ persian khi gọi tên màu xanh này là cần thiết. Mà cũng chẳng có lựa chọn nào khác cả, vì tên gọi các màu, thật ra khó bề dịch sang tiếng Việt mà giữ lại đúng tính chất của nó lắm. Chưa kể trong fic gốc mà từ đó bạn Gensho phóng tác, nó đã thế rồi!
Eyes mới chỉ có 1 chap thôi, nội dung lại là tình cảm, nên có lửng lơ, khó nắm bắt cũng là điều khó tránh. Hy vọng các chap sau truyện có thể thuyết phục đọc giả hơn nữa!

Còn về truyện thứ 6: Nếu bạn quan tâm, thì tác giả của nó là chị Lê Thị Bích Khoa đấy! Chị ấy khá là nổi tiếng (nổi cũng lâu rồi) với các truyện tranh sáng tác cho thiếu nhi, thiếu niên trên các báo thuộc hệ thống Mực Tím-Khăn Quàng Đỏ, cũng là tác giả của nhiều truyện ngắn tình cảm tuổi teen, rồi còn vẽ minh họa cho nhiều cuốn sách (cũng teen nốt) do NXB Kim Đồng phát hành,...nói chung là 1 đàn chị nhiều-người-biết. Có thể bạn cũng đã biết chị ấy rồi mà chưa nhớ ra thôi. Phần sau truyện "Cô bé cao kều" có tranh và địa chỉ gallery của chị ấy trên deviantart.com đấy!

Được sửa bởi BANP ngày Wed Jul 29, 2009 10:02 pm; sửa lần 1.
Jo

Jo

BFM số 1. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: BFM số 1.   BFM số 1. Icon_minitimeWed Jul 29, 2009 9:12 pm

hi hi :x kết cái tạp chí này ghê cơ phew truyện hơi ít nhưng chất lượng thì không chê vào đâu được big love
P/S: hình như bạn Phụng đầu têu lập ra cái tạp chí này đúng không shy mềnh nhớ lần đầu tiên đọc truyện của bạn là tác phẩm "Băng nữ" in trên "Thần đồng Đất Việt Fan club" 8-> từ đó giờ thấy ở đâu có truyện của Phụng là lại hớn hở nhảy vô Embarassed
chinhy-sou

chinhy-sou

BFM số 1. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: BFM số 1.   BFM số 1. Icon_minitimeWed Jul 29, 2009 11:11 pm

Rất thích. Sẽ gửi truyện cho Breakfree.
Mọi ng làm tiếp nah, rất mong đọc.

mà lâu rồi mới đọc truyện của Bạch Phụng, rất là ngưỡng mộ đó ha
sakura_s

sakura_s

BFM số 1. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: BFM số 1.   BFM số 1. Icon_minitimeThu Jul 30, 2009 12:29 pm

Mình post bài này, mong dàn staff của BFM ko tức na :)) Thực sự, mình thấy BFM chưa hẳn là một tạp chí thực sự, hầu hết chỉ là editor, nội dung QUÁ ít, chit toàn là truyện manga và manga, phần thảo luận dc hơn 10 trang _ QUÁ ÍT
Chưa thể như tạp chí Green Farm dc. :-&
Thui>> Chạy lẹ đây loa loa Ko dàn staff BFM đạp chết OMG
Ruiki

Ruiki

BFM số 1. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: BFM số 1.   BFM số 1. Icon_minitimeThu Jul 30, 2009 12:49 pm

Ầy, thì tạp chí chủ yếu chuyên về truyện thôi thì discussion nhiều làm rì XD (mà discussion có nghĩa là extra work => Có đứa chết~). Cái đấy đã đề cập ở phần lời mở đầu mà phải k nhờ? @_@

Truyện hay vãi~ đặc biệt là chưa được nhận cái file nào để dịch ra tiếng Anh. Mà ngó lực lượng tiếng lóng hùng hậu như rứa, đạp ra 1 bản tiếng Anh chắc mất đi 80% cái khôi hài ban đầu. Ai dà =='. Góp ý gì hôn?

Tổng lại thì: Warrior's Descendants mấy pha hành động hay, Eyes nhẹ nhàng, Cướp dâu trau chuốt (phải chi có thêm tí background XD), Never Can Fly (ngữ pháp nghe ngộ ngộ nhưng thôi kệ đi XD) nội dung tốt (plus point for shonen ai), Thiên Quốc cực trau chuốt và là một sự pha trộn giữa Tàu và Nhật thời Heian XD(chữ Heaven mém đọc k ra tại vì con rồng @_@), Cô Bé Cao Kều rất dễ thương và cách phân bố khung thì thương k dễ ^^v, Coffee ổn (đọc mới biết giới trẻ sa đọa vãi XD)

PS: Nghe đâu anh Hoàng (trong Warrior's Descendants) băng ngực tại vì ảnh thực ra là...

...đàn bà chăng?

XD
Helin
Khách viếng thăm

BFM số 1. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: BFM số 1.   BFM số 1. Icon_minitimeThu Jul 30, 2009 1:19 pm

Tớ thấy tạp chí chất lượng đó chứ ^^
so với các tạp chí online khác thì chất lượng truyện tuyệt hơn hẳn [hay phải nói là kĩ thuật diêu luyện hơn nhiều ]
Minhf thấy bạn ichifan có vẻ hơi khắt khe , cái truyện đầu tiên tớ thấy cảnh sát hình sự ăn mặc vậy cũng ko sao đâu mà [vì đây là truyện thôi mà , giống bên ngoài quá thì đâm ra rất nhàm chán đúng ko? ] mà thực ra ở ngoài nhiều lúc cảnh sát hình sự cũng phải mặc đồ bt để thi hành công vụ đó thôi .Còn về style ăn mặc thì tớ nghĩ cái đó chỉ để làm nổi bật tính cách nv thôi ^_^

Về truyện never cant fly , tớ nghĩ ko nên trỉ trích về phong cách :( đấy là phong cách bạn ấy thích và muốn vẽ nên tớ ko nghĩ điều ấy đáng để bới móc . Thực ra truyện tranh mỗi người lại một khác , cái chính là ở sở thích của tác giả , cái này tớ thấy ko nên gò ép :P
ScarletV
Admin
ScarletV

BFM số 1. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: BFM số 1.   BFM số 1. Icon_minitimeThu Jul 30, 2009 3:17 pm

@Ichifan: cũng như những trả lời trên, truyện tranh vốn mang tính cách không thực, ăn mặc như thế cũng chỉ là làm rõ hơn tính cách nhân vật và không khí của truyện. Rất cám ơn bạn vì đã đọc và phê bình đến từng truyện trong tạp chí. ^^

@Sakura: như Ruiki đã nói, tạp chí của chúng mình chú trọng về khoản truyện hơn bạn à ^^, trích dẫn trong giới thiệu về tạp chí:
"Nếu các bạn từng nghĩ tạp chí truyện tranh như một sân chơi, thì BreakFree
lại là một đấu trường của trí tưởng tượng để giành lấy sự tự do cho mơ
ước.
"
Thế nên, chúng tớ chơi thì ít nhưng học hỏi thì nhiều. Tạp chí lập ra không chỉ để đăng truyện, mà chủ yếu là khuyến khích các bạn đầu tư hơn về hình thức lẫn nội dung.

Bị đem so sánh với các đàn anh đi trước dĩ nhiên là điều không thể tránh khỏi, nhưng khó mà so sánh BFM và GF được vì chúng tớ phát triển theo đường lối khác nhau. BFM tập trung hơn vào bạn đọc tuổi đã thành niên và nội dung truyện vì thế cũng khá trưởng thành.

Tuy nhiên, chúng tôi cũng xin cảm ơn và tiếp thu ý kiến của bạn, sẽ gắng cho thêm chuyên mục vào số sau, tuy không thể nhiều và phần lớn sẽ chú trọng vào các vấn đề kỹ thuật làm truyện, kỹ thuật vẽ, vâng vâng...Nhưng cũng còn tùy vào số cộng tác viên hỗ trợ vì hiện nay BBT chỉ duy nhất 3 người, cùng một số ít ctv đã nhiệt tâm nhiệt thành bấy lâu ^^.

@Helin: rất cám ơn lời tán thưởng của bạn ^^. Quả thật, BFM rất chú trọng về chất lượng, vì thế khó có thể ra hằng tháng(vì phải chờ gom đủ truyện chất), như đã nêu ở phần tiêu chí.
Huyet Phung

Huyet Phung

BFM số 1. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: BFM số 1.   BFM số 1. Icon_minitimeThu Jul 30, 2009 10:12 pm

greatufo đã viết:
cảm ơn các bạn đã góp ý ( mặc dù đến giờ thì toàn dân mình vào cảm ơn chứ k có ai góp ý thêm~ )

trang bài luận font chữ xấu vì có đứa type unicode rồi cũng không đủ nhân lực để type lại. hi vọng là sẽ có đủ nhân lực làm cái đó hơn ; ;

ôi tiếng pháp ; ;

thế sao ko hú tớ một tiếng =.= unikey có hỗ trợ chuyển font từ unicode sang vntime mất ko đến 1ph (-_-")
http://lieutuvan.deviantart.com
greatufo

greatufo

BFM số 1. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: BFM số 1.   BFM số 1. Icon_minitimeFri Jul 31, 2009 10:06 pm

tiên sư con *^**&*869
có biết hồi làm báo cáo thực tập tao tìm các trình đấy hết 1 tuần k Very Mad
Sponsored content

BFM số 1. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: BFM số 1.   BFM số 1. Icon_minitime

BFM số 1.
Trang 1 trong tổng số 2 trangChuyển đến trang : 1, 2  Next