Diễn đàn tạp chí truyện tranh BreakFree
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn tạp chí truyện tranh online BreakFree

Trang chủ BFMTrang chủ BFM  Trang ChínhTrang Chính  Club DeviantartClub Deviantart  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

[Cosplay đơn] - Klausious - Lavi Bookman

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
klausious

[Cosplay đơn] - Klausious - Lavi Bookman Empty
Bài gửiTiêu đề: [Cosplay đơn] - Klausious - Lavi Bookman   [Cosplay đơn] - Klausious - Lavi Bookman Icon_minitimeThu Feb 04, 2010 11:29 am

hề lô chào mọi ng close up ~, say something ^^

*Ban quản lý BFM 4r cảnh cáo* : cấm câu dẫn người khác spam nhá >.>
klausious

Bài gửiTiêu đề: Re: [Cosplay đơn] - Klausious - Lavi Bookman   [Cosplay đơn] - Klausious - Lavi Bookman Icon_minitimeFri Feb 05, 2010 7:21 am

ọc ọc tha iem, iem nói vậy chứ đâu có ý dụ ng khác câu bài đâu >.<
Phượng Clover

Bài gửiTiêu đề: Re: [Cosplay đơn] - Klausious - Lavi Bookman   [Cosplay đơn] - Klausious - Lavi Bookman Icon_minitimeMon Feb 22, 2010 3:02 am

Câu hỏi:

1. Giải thích vai trò của Bookman trong câu chuyện (các Bookman nói chung chứ ko phải vai trò của Lavi)

2. Giải thích năng lực của vũ khí của Lavi

3. Miêu tả mối quan hệ giữa Kanda và Lavi
hakimei

Bài gửiTiêu đề: Re: [Cosplay đơn] - Klausious - Lavi Bookman   [Cosplay đơn] - Klausious - Lavi Bookman Icon_minitimeTue Feb 23, 2010 9:08 pm

Câu hỏi của mình dành cho toàn bộ các thí sinh dự thi (Xin gửi câu trả
lời vào hợp thư trong profile của mình, để bảo đảm tính bảo mật) ^^ :

1. Bạn hãy cho biết quan niệm, cái nhìn về cosplay tại VN của cá nhân bạn.

2. Cosplay theo phong trào có phải là xấu như bao nhiêu người thường nghĩ ko? có hoặc không, xin cho biết lý do?

3. Xu hướng cosplay mà bạn (nhóm) đang hướng đến là gì ?

4. Trong cosplay, điều gì khiến bạn tự hào về bản thân mình nhất? và bạn học được điều gì từ bản thân mình ?

5. Khi bạn có công ăn việc làm, cosplay đối với bạn còn ý nghĩa gì nữa ko?

6. Giả dụ mình là 1 người có ác cảm với Cosplay, AM nói chung, bạn sẽ làm gì để thuyết phục mình ?

*Lưu ý* Trả lời ngắn gọn. Nếu có người đại diện trả lời, xin vui lòng để tên, nickname của người đại diện. Thanks mọi người ^^
klausious

Bài gửiTiêu đề: Re: [Cosplay đơn] - Klausious - Lavi Bookman   [Cosplay đơn] - Klausious - Lavi Bookman Icon_minitimeThu Feb 25, 2010 9:24 am

đã gửi private mess trả lời câu hỏi cho ban tổ chức, vì không biết là có tới hay ko nên post lại trong topic luôn ^^", còn vụ bảo mật thì chắc ko sao đâu ^^"

Câu hỏi:

1. Giải thích vai trò của Bookman trong câu chuyện (các Bookman nói chung chứ ko phải vai trò của Lavi)
Bookman có nhiệm vụ ghi chép lại lịch sử, tức là ghi chép lại những gì đã và đang xảy ra trong thế giới xung quanh mình để một khi những sự kiện đó trở thành lịch sử nó sẽ không bị lãng quên

2. Giải thích năng lực của vũ khí của Lavi
Vũ khí của Lavi là một cây búa có khả năng phóng to hay thu nhỏ tùy vào mức độ mà Lavi muốn, và khi phóng to hay thu nhỏ như thế thì Lavi vẫn không bị ảnh hưởng bởi trọng lượng của nó, chỉ khi người khác cầm vào thì mới cảm thấy sức nặng của nó (nếu như cây búa phóng to). Năng lực của cây búa còn có các dạng của tự nhiên như: hỏa, sấm, mộc,... và cho đến bây giờ thì người đọc vẫn chưa biết hết tất cả các năng lực của cây búa của Lavi. Thông thường Lavi hay sử dụng nhất là năng lực "hỏa" của cây búa

3. Miêu tả mối quan hệ giữa Kanda và Lavi
Kanda và Lavi là bạn thân của nhau trong giáo đoàn Đen, tuy vậy Lavi rất hay chọc ghẹo Kanda và Kanda thì thường đáp trả những lúc chọc ghẹo ấy với một thái độ khá giận dữ một cách nghiêm trọng và đôi lúc Lavi cũng phải e dè ^^"

Câu hỏi của mình dành cho toàn bộ các thí sinh dự thi:

1. Bạn hãy cho biết quan niệm, cái nhìn về cosplay tại VN của cá nhân bạn.
Cosplay Việt Nam nhìn chung đang tiến bộ khá rõ, rất nhiều project đang được nâng tầm lên, đặc biệt là các project ảnh. Đồ cos nhìn chung cũng đẹp hơn rất nhiều. Đi đôi với điều đó là sự xuất hiện của một số phần tử cosplay theo xu hướng, mà đa phần là do thiếu hiểu biết về cosplay nên chất lượng khá là tệ, có những nhóm đc lập ra nhưng chưa bao giờ thấy ra quân.

2. Cosplay theo phong trào có phải là xấu như bao nhiêu người thường nghĩ ko? có hoặc không, xin cho biết lý do?
Cosplay theo phong trào không hẳn là xấu, nếu như những người cosplay theo phong trào bỏ ra chút ít thời gian tìm hiểu kĩ hơn về nó để hiểu rằng cosplay không phải là làm người mẫu cho tạp chí thời trang, mặc đồ pose ảnh thế là xong mà phải tìm hiểu về những gì thuôc nhân vật mình cos, và như vậy cũng thể hiện thái độ tôn trọng với những người cùng cosplay chung với mình. Thêm một việc nữa là cosplay theo phong trào ko hẳn là xấu nếu như nó đúng là cosplay, đừng khoác lên mình những bộ đồ dị hợm chẳng giống ai mà cũng không phải của nhân vật AM nào rồi tự xưng là mình đang cosplay, vì làm như vậy chỉ khiến cho ng khác nghĩ rằng cosplay và cosplay theo phong trào là xấu thôi

3. Xu hướng cosplay mà bạn (nhóm) đang hướng đến là gì ?
Xu hướng cosplay mà mình đang hướng tới, có lẽ là mình sẽ ít cosplay lại, hoặc là không cosplay nữa, nhưng điều đó không có nghĩa là mình không còn theo đuổi cosplay, mà thay vào đó mình sẽ đi theo con đường "hậu trường", có nghĩa là mình muốn trở nên chuyên nghiệp trong khoản chụp ảnh cos hay làm những video cosplay, đạo diễn những sân khấu, những màn biểu diễn cos, mà đặc biệt là về khoản video. Điều đó không chỉ là nói suông mà là những gì mình đã và đang thực hiện và cũng là những gì mình đang theo học

4. Trong cosplay, điều gì khiến bạn tự hào về bản thân mình nhất? và bạn học được điều gì từ bản thân mình ?
Điều khiến mình tự hào về bản thân mình nhất có lẽ là việc mình nhận ra mình muốn gì, muốn trở thành người như thế nào và quan trọng hơn hết là tư duy dám nghĩ dám làm của mình. Chưa bao giờ mình nghĩ rằng trong tương lai mình sẽ theo học media, sân khấu nhưng từ khi cosplay, mình đã chon được con đường cho mình và phấn đấu cho con đường mình đã chọn. Nếu như cuộc đời mình chưa có 2 năm cosplay, có lẽ ngay giờ này đây mình sẽ ngồi trong giảng đường của các môn Kinh tế hay Khoa học máy tính, hay những gì mà bố mẹ mình muốn mình học. Và mình cũng rất tự hào vì khi cosplay, mình không chỉ đơn giản là khóac lên mình bộ đồ cos mà khi cosplay, mình đã học được thêm nhiều cái như chỉnh sửa ảnh, làm những thước phim đơn giản, biên đạo một bài nhảy đơn giản hay viết kịch bản. Có những bạn trong nhóm mình tuy đã cosplay được hơn 1 năm nhưng đến giờ vẫn chỉ là mặc đồ cos và biểu diễn theo sự hướng dẫn của nhóm trưởng, và đó cũng không phải là điều mình muốn khi mình cosplay

5. Khi bạn có công ăn việc làm, cosplay đối với bạn còn ý nghĩa gì nữa ko?
Dù cho mình có làm những việc có liên quan tới cosplay hay không, dù cho mình có tiếp tục cosplay nữa hay không và dù cho thế giới cosplay có chuyển mình theo những hướng khác nhau trong tương lai hay không thì cosplay vẫn rất có ý nghĩa với mình. Ý nghĩa ở đây không phải là cái ý nghĩa của cosplay trong tương lai đối với mình, mà đó là ý nghĩa của 2 năm cosplay vừa rồi đối với mình. Bởi vì, vì cosplay mà mình đã xác định được hướng đi cho cuộc đời mình, vì cosplay mà mình đã tự tin hơn vào lựa chọn của bản thân, vì cosplay mà mình có những ng bạn tri âm tri kỉ để tâm sự, thì dù cho trong tương lai cuộc đời mình có như thế nào thì 2 năm rồi vẫn là một bản ca vàng của cuộc đời mình. Mình sẽ ghi nhớ trong lòng một thời cosplay đẹp như vậy.

6. Giả dụ mình là 1 người có ác cảm với Cosplay, AM nói chung, bạn sẽ làm gì để thuyết phục mình ?
Nếu như là một ng có ác cảm với cosplay, am nói chung, thì cách tốt nhất để thuyết phục ng đó là không nên thuyết phục, vì nói nhiều cũng sẽ chẳng có ích lợi gì. Thay vào đó hãy làm quen, kết thân với nhau, và một khi đã là bạn thân thiết, hãy rủ bạn ấy tham gia với mình, ko phải là một cách vội vã, mà hãy giả vờ nhờ ng ấy giúp đỡ cho việc cosplay của mình, rồi khi ng đó đã tiếp cận với cosplay, họ sẽ tự mình hiểu ra trong thế giới cosplay vẫn có những con người dám phấn đấu vì ước mơ, dám nghĩ dám làm, họ sẽ hiểu ra cosplay ko chỉ đơn giản là một thú vui tiêu khiển đốt tiền mà chơi, họ sẽ tự hiểu ra tất cả. Theo mình, đó là cách tốt nhất. Cũng như với bố mẹ mình, khi bắt đầu cosplay mình chưa bao giờ dám nói là mình sẽ làm những việc như vậy, nào là mặc đồ quái quái nào là trang điểm (bố mẹ rất kị vì mình là con trai, mà con trai thì ko trang điểm, đó là quan điểm truyền thống =.=), và mình biết chắc là bố mẹ sẽ phản đối, nhưng sau 2 năm, khi bố mẹ biết đựơc mình đã làm những gì, giờ đây mình có thể thẳng thắn hỏi mẹ về đồ trang điểm, làm tóc. Đó cũng là một trong những việc khiến mình tự hào khi cosplay :)
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: [Cosplay đơn] - Klausious - Lavi Bookman   [Cosplay đơn] - Klausious - Lavi Bookman Icon_minitime

[Cosplay đơn] - Klausious - Lavi Bookman
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» [Cosplay đơn] ALEXIEL -ANGEL SANCTUARY
» Cosplay Đội - Vocaloid -VOC Team
» [cosplay đơn] Mukuro - Mellysa
» [Cosplay Đội] F.K.Group: Fire king
» Cosplay Đội - .~:Chaos Theory:~. - Tình Lâu