Diễn đàn tạp chí truyện tranh BreakFree
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn tạp chí truyện tranh online BreakFree

Trang chủ BFMTrang chủ BFM  Trang ChínhTrang Chính  Club DeviantartClub Deviantart  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Break Free Magazine vol 2

Go down 
5 posters
Tác giảThông điệp
greatufo

greatufo

Break Free Magazine vol 2 Empty
Bài gửiTiêu đề: Break Free Magazine vol 2   Break Free Magazine vol 2 Icon_minitimeTue Sep 15, 2009 3:04 am

Break Free Magazine vol 2 BFM-cover+vol2

BREAKFREE VOL.2!!!

*ra 12h ngày 15. 09.2009*

Hãy vào mục DOWNLOAD để down load ngay cho nóng nào !!

Độc giả thân mến,

Vật vã và cuống cuồng, cuối cùng BBT chúng mềnh đã kip hẹn với độc giả Cool Trong tình cảnh khủng hoảng tài chính tiền tệ khiến dân Mĩ mất nhà ở, dân Nhật mất cá ăn và dân Việt Nam thì mang tiền (VND) ra lót ổ mèo thì chuyện sơ sót trong khâu làm việc là không tránh khỏi. Tuy vậy nhận xét chém gió vẫn là điều càn thiết để chúng ta vươn lên 1 tầm cao mới, nên các bạn hãy làm sao cho vừa lòng cả đôi knock Rồi, giờ chúng ta cùng nhau chém thôi nào~ sway
Ban biên tập chân thành cảm ơn độc giả BreakFree.

gold

gold

Bài gửiTiêu đề: Re: Break Free Magazine vol 2   Break Free Magazine vol 2 Icon_minitimeTue Sep 15, 2009 2:25 pm

Tình hình là em đã yêu bác giai của "Tình Lâu". Thật đẹp giai và thật phong cách :">

Khoái cả "Happy Little House" nữa :) Các anh ý thiệt là bệnh nah~

Anh Cloud sao mà ngây thơ ^////^

Nhưng khoái nhất coi số 3 :))

Có thật sẽ được coi ya của chị Mú? '_______'

>@<
http://gemfairylove.wordpress.com
BANP

BANP

Bài gửiTiêu đề: Re: Break Free Magazine vol 2   Break Free Magazine vol 2 Icon_minitimeTue Sep 15, 2009 7:59 pm

Ôm máy trưa giờ nhức đầu quớ! ;___; Còn bài viết về MS với cuộc thi Race up vẫn chưa coi.
Nói trước là, ờ, do chúng ta quen biết nhau cả, mọi người cũng biết tính tôi rồi ế, hơi bị hời hợt nên nhận xét xũng không sâu sắc hay đi vào chuyên môn gì lắm đâu. Chỉ là cảm nhận khi đọc tạp chí lần này thôi. Viết theo kiểu thân tình 1 tí, nên nếu có gì thất lễ, bất lịch sự cũng đừng để bụng hen. Giữ sức khỏe còn làm tiếp chứ ^^

Đầu tiên là về phần hình minh họa. Không biết có phải vì đa số hình đã thấy qua rồi không mà tôi cảm thấy hơi ít. Nói ít không đúng lắm, bởi vì xét ra hình đã phục vụ đầy đủ cho đa số các chuyên mục rồi, nhưng cảm giác vẫn là: coi chưa đã mắt ^"^V. Khoái mớ hình em Buta vẽ với cái bìa lót (phải ko ta) 001 có đủ các nhân vật trong truyện số này.

Truyện Gensho vẫn lung linh hoa mộng như lần trước. Mặc dù rất thích hoa, và đã mê mệt đám hoa trong truyện, chắc cũng nên góp ý là: thoại nhiều và hoa văn nhiều nên hơi khó đọc, và có 1 số trang chi tiết trải đều, không tạo được điểm nhấn. Chữ lẫn vào cây, thoại chìm vào nền là cả 1 thách thức cho người đọc. Về nội dung, cá nhân tôi thấy nét vẽ "dịu dàng" của Gensho khá hợp với tính cách 2 anh Jun, Ta trong fic gốc nên không ý kiến gì cả ^^

"Tình lâu", lần này do không hóng hớt thông tin từ trước, lúc đọc vô khá bất ngờ. Nhìn bìa tưởng truyện của Huyết Phụng mà cô ấy vì 1-lý-do-gì-đấy, lấy bút danh mới để vẽ :). Có cảm giác nội dung chương 1 hơi ít, có thể là do diễn tiến nhanh. Đùng 1 phát Nguyệt Ảnh cô nương nhận được tin kết hôn rồi bỏ nhà đi lun. Đoạn gặp Miêu Miêu cũng thế, sao dễ tin mà đi theo người lạ quá vậy. Nhất là khi người đó trông cực kỳ đáng ngờ -___-"
Nhờ sự kết hợp nét vẽ lần này, tạo hình nhân vật cũng phong phú hơn, đọc truyện thấy rất thú vị. Nhất là khi nét ngây thơ của Nguyệt Ảnh cô nương gặp sự gian tà của chị Miêu Miêu.
Mà tên cô nương ấy đúng là Nguyệt Ảnh phải không vậy, hay Ánh. Mắt cận mà cái font khó nhìn rõ quá! @___@

Truyện anh Phụng chap này kịch tính và nhiều thông tin hơn, khiến người ta tò mò muốn đọc tiếp Break Free Magazine vol 2 198147 Bộ profiles nhân vật ngầu quá! Ngạc nhiên nhất là chân dung tác giả, không ngờ thật đó...

"Happy little house" vẫn đi theo tinh thần đó giờ của tác giả nên không ngạc nhiên lắm ^^, hoa mộng và đầy chất bệnh, bựa của fan-gơ. Thích bạn Kadaj gian tà ở nhà mà ăn bận sếch-xi.

Truyện anh Ấm nhá! Theo tôi thì phần chiến tranh anh í chưa miêu tả hết được sự khốc liệt như những gì kể trong lời dẫn ;___; Cảm xúc của nhân vật ở trang 110 và 111 không rõ lắm. Theo những gì được kể thì họ đang lâm vào tình huống "không còn hy vọng thay đổi cục diện chiến trường", nhưng anh nhân vật chính lại không có biểu hiện gì mấy. Anh ấy bi quan hay vẫn hy vọng, quyết tâm hay đã buông xuôi? Đọc các trang sau thì tâm lý anh ấy có vẻ vẫn ổn, nhưng ít nhất trong khung đó cũng cho anh í biểu lộ 1-cái-gì-đó chứ nhỉ!
Hix, và có phải vì anh Ấm "vẽ nữ tốt hơn" không mà nhân vật nam có tạo hình ít gây ấn tượng thế? ;___;
Biết là đề tài của truyện không phải dạng dễ thể hiện, nhưng vì anh Ấm đã có lời "muốn tiến lên chuyên nghiệp" nên tôi chém rất nhiệt tình (mong anh Ấm thứ lỗi). Vẫn chưa soi đến mấy vụ góc nhìn, rồi 3 cái lằng nhằng kỹ thuật vẽ đấy, moi mấy cái đó ra thì mệt quá! Mà tôi cũng đâu có rành rẽ gì ^"^V
Hơi kỳ, nhưng đặc biệt thích cái Nhật ký sáng tác, tạo hình nhân vật vui nhộn, hiểu hơn về nỗi khổ cực của anh Ấm. Nội dung vô cùng gần gũi, vì lúc làm cái tut kia, tôi cũng có cơn ác mộng ghê rợn y như anh Ấm miêu tả mà. Sẵn đây tôi kể lun nhá (đang phởn mà): Tôi nhận được điện thoại của Yulan, nó lảm nhảm gì đó về việc Wantou nhắc tôi đã xong việc của BF chưa. Tôi kể lể dong dài cho nó nghe sự tình vì sao tôi chưa xong. Thế là nó phán: "Mệt nhỉ, thôi, chị tự nói trực tiếp với BP đây này!" rồi máy được chuyển sang 1 người-khác. Rồi,...1 giọng cực kỳ lạnh lẽo vang lên... Break Free Magazine vol 2 518955 . Rồi...tôi đơn phương cúp máy. Thế đấy!

Truyện của ZyZy cũng rất thích, không ngờ anh giai kia lại lựa chọn như thế cho tình yêu. Ài, nhưng dạo này mấy truyện dark như vầy hay làm tôi lên cơn chấn động, cho dù nó tối nhiều hay tối ít, nên chả biết nên nói thêm gì. Cách thể hiện truyện ấn tượng, phục vụ khá tốt cho nội dung.

Bài viết hướng dẫn MS và cái Vẽ như lào chưa đọc lại nội dung, nhưng góp ý thế này: chữ trong hình minh họa trang 99 và 1 số trang khác hơi nhỏ, đối với mấy đứa mắt kém như tôi vô cùng bất lợi khi xem. Hình cũng hơi bé ;___; chưa quen chương trình không biết có mò ra không. Riêng cái tut, cứ để hình nhỏ như thế, tôi rất thích, vì bọn nó sẽ không biết chính xác tôi đã tô như thế nào Break Free Magazine vol 2 318225

Gõ cả tiếng mà được có chừng này. Để về ngâm tiếp, xem có gì cần nói nữa sẽ vào nói tiếp.
2 bác trong ban biên tập vất vã rồi, cố giữ gìn sức khỏe nhé! Bác ở Nhật ăn uống điều độ vào, bác ở Việt cẩn thận béo phì. Mong 2 bác sớm liên lạc được với bác ở Mỹ.
Cảm ơn mọi người rất nhiều vì đã mang lại tạp chí lần này! (và cả những lần sau)
greatufo

greatufo

Bài gửiTiêu đề: Re: Break Free Magazine vol 2   Break Free Magazine vol 2 Icon_minitimeWed Sep 16, 2009 12:38 am

@banp
bác thông cảm, nhà em chỉ chờ đến lúc em Nguyệt Ảnh bị đánh thuốc mê là mở hội ăn mừng, cho nên có hơi vội vã Break Free Magazine vol 2 622810 Nếu em nó được xây dựng thêm tí não để nghi ngờ thì tác giả sẽ còn phải vẽ thêm bao nhiêu ô nữa đây !!! Break Free Magazine vol 2 332844 Thôi gái cute mà, cần j não đâu~
Nghe đồn cái này sẽ phải kết thúc trước tết, nên e rằng sau này còn có kiểu dẫn phi mã hơn ~
mà chị Nguyệt ảnh chính xác là nhân vật ngây thơ duy nhất truyện luôn á~ CÒn em Miêu miêu vẫn chỉ là tép riu thôi~ đang nghiên cứu Tuyệt đỉnh công phu để học tập các bước vỏ quýt dầy móng tay nhọn, gọt móng tay còn sắc hơn~

HLH em vẽ từ 4 năm trước rồi - -" Chả nhẽ tinh thần mình đã 4 năm k đổi ~ Trước đó bi kịch lắm cơ mà Break Free Magazine vol 2 351801

bằng một cách nào đó, trong bài viết 2h của bác, bác chém em tới 3 lần ; ;

bác cứ phịa chuyện thế~ Nếu bac cứ như em, trước death line 2-3 ngày đã nộp thì anh em đâu cần mang dao dọa giết nhau thế đâu~
Tami-BF

Tami-BF

Bài gửiTiêu đề: Re: Break Free Magazine vol 2   Break Free Magazine vol 2 Icon_minitimeWed Sep 16, 2009 4:43 pm

tớ comm những truyện nào tớ thích thôi nhé ^^ (vì những hiện tớ cảm thấy ko hợp gu là tớ ko đọc nên tới h vẫn chưa đọc hết vol 2 :">)

tớ thích Happy little house của ufo đó, hài dã man, cười đau ruột =)).Cloud ngây thơ chết đc, nhưng ngây thơ cũng có cái mạnh của bạn ý, kadaj ngã đau nhỉ XD~. (2 bạn kia làm gì ngời vườn nhỉ.... hehe *cười gian*

nét bạn poppy thật đẹp, ước gì tớ cũng vẽ đc như ấy.
còn happy fiancee thì tuy ít lời nhưng thật lãng mạn.... :x

tớ comm tới đây thôi, dài nữa thành lan man đó, người ta "gà" comm lắm XD~.

Lời cuối, chúc BFM ngày càng lớn mạnh big love.
http://www.vnsharing.net/forum
thaithan
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: Phởn   Break Free Magazine vol 2 Icon_minitimeFri Sep 18, 2009 8:30 pm

close up ~

Lần này hay tuyệt ~
ngất ngây , tau không có gì chê hết close up ~

thế nhé , cứ tiếp tục tiến lên thế nhé .

A` . có yêu cầu đến tác giả truyện "Promise "

Dạ , truyện của sensei rất hay , em đọc thấy rất thích , rất vui mà cũng rất gần gũi . nên yêu cầu sensei vẽ thêm thật nhiêu truyện (phần phía sau )và cắt bớt phần phụ truyện (phần phía trước) đi ạ

XD
thuyngan
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: góp ý   Break Free Magazine vol 2 Icon_minitimeSat Sep 19, 2009 6:09 pm

ờ..việc đầu tiên em muốn nói là cái mục "họ đã chết nhưu thế nào ", Break Free Magazine vol 2 766927 Break Free Magazine vol 2 766927 Break Free Magazine vol 2 766927 quá tuyệt!phải nói BBT đã thành công lôi kéo toàn đại gia trên DA về làm tut!nhưng chính vì toàn là VIP cả nên tranh của họ em xem mòn mắt rồi,nên,em ko ủng hộ việc dùng tranh cũ làm minh họa lắm,dù rất đẹp,phải nói quá đẹp ấy chứ. . .
thứ hai là hai cái trang tuyển công tác viên í!có phần hơi "phản cảm", từ góc nhìn của một người dc nuôi lớn bởi papa duy nhất còn sót lại của thế kỉ phong kiến 17 như em thì nó ko "đẹp".em ko nghĩ tạp chí đang cố nâng cao rating-việc đồng nghĩa với thu hẹp độ phong phú của độc giả, ,cũng phải kể đến chuyện em lại mất nửa lít máu Break Free Magazine vol 2 723211 ,vấn đè khá nhạy cảm đây

về mặt bằng chung, truyện nào cũng vẽ siêu,pro,..đọc xong , cái đọng lại ko phải là nội dung mà là nét vẽ-toàn tác giả vui tính +chuyên nghiệp(lại phục BBT).Nhưng sao ko có truyện của chị Đỏ nhỉ,mỗi kì mà có 1 truyện siêu đỉnh ,dù là của tác giả nào,thì vẫn sx có ấn tượng hơn chứ
đọc xong thấy tội anh Hoàng,thương anh quá.Nhưng cho em 1 khung nhỏ định nghĩa AT là gì thì em sẽ thương anh hơn,anh nhá

P/s:gửi anh Ấm:anh ko có bất tài đâu,
Crossiel

Bài gửiTiêu đề: Re: Break Free Magazine vol 2   Break Free Magazine vol 2 Icon_minitimeMon Oct 12, 2009 3:29 pm

Uhm... Cross tìm dc thêm nhiều họa sỹ VN có triển vọng khác trên tạp chí cho nên đấy là 1 điểm tốt.

Có điều....những hình ảnh minh họa hoành tráng nhất trong tạp chí...phần lớn là đã nhìn thấy trước hết rồi nên thấy hơi nhàm chán. BF có thể nhờ 1 số bạn vẽ tranh riêng cho BF và xin họ đừng upload lên bất cứ trang nào cho đến khi 1~2 tuần sau khi Tạp Chí dc phát tán trên mạng. (nếu đã làm rồi thì thứ lỗi ^__^"...Cross download tạp chí về từ lâu...nhưng giờ mới nhớ ra để đọc)

Về truyện thì...truyện "Warrior Descendant" í....chưa chi đã cho đống "thông tin về n/v" ở đằng sau...làm lộ hết những chi tiết có thể dẫn đến hồi hộp mất rồi (n/v là dạng 'robot' gì...v.v..) Cũng đồng ý là hiện tại thì đọng lại chỉ là nét vẽ và sự "hoành tráng" của truyện chứ chưa phải nội dung...
Truyện "Thiên Cung" thì....vẽ rất đẹp, rất pro...có điều...do truyện dc dựng trong thời kỳ cổ nên....ngôn ngữ Hán Việt làm Cross đọc 1 hồi...ko hiểu gì hết @___@.....Truyện thích nhất là "Cướp Dâu" trong vol1.

"Happy Fiance" thì nét vẽ/phong cách là ảnh hưởng thì
1 bà mangaka rồi (quên tên....nhưng style bà í lạ nên ko nhầm lẫn
dc....hình như mangaka đó là "bà"...ko rõ nữa ^^"). nét vẽ cũng được
nhưng nội dung thì chưa đủ sâu và ấn tượng để hợp dc với style vẽ ấy.

Vol này thấy thiên về mấy truyện S-A nhỉ. Chỉ hy vọng tạp chí ko ưu tiên S-A quá. Nhiều bạn nghĩ rằng đi theo S-A là hay vì hiện giờ truyện S-A vẫn khó dc xuất bản ở VN nhưng chính vì bạn nào cũng chạy theo phong trào S-A muh quên đi là cốt truyện mới mẻ vẫn là cần thiết. Nói vậy nhưng ko có nghĩa là Cross bảo đừng cho S-A.

Anyway, mong chờ vol tiếp theo ^^
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Break Free Magazine vol 2   Break Free Magazine vol 2 Icon_minitime

Break Free Magazine vol 2
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Lời mời mọc liên kết Zon và Breakfree Magazine